ആര്‍ എസ് സി പ്രവാസി അവകാശ രേഖ പ്രസിദ്ധപ്പെടുത്തി

രിസാല സ്റ്റഡി സര്‍ക്കിള്‍ കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം നടത്തിയ യുവ വികസനസഭയുടെ ഭാഗമായി നടത്തിയ സര്‍വേയുടെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ തയാറാക്കിയ പ്രവാസി അവകാശ രേഖ പ്രസിദ്ധപ്പെടുത്തി. സംഘടനയുടെ ഫേസ് ബുക്ക് പേജിലാണ് അവകാശരേഖ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്. മലയാളത്തിലും ഇംഗ്ലീഷിലുമുള്ള രേഖ ദേശീയ, സംസ്ഥാനാടിസ്ഥാനത്തില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന മുഴുവന്‍ രാഷ്ട്രീയ പാര്‍ട്ടികള്‍ക്കും എം പിമാര്‍, എം എല്‍ എമാര്‍, ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍, സാമൂഹിക സംഘനടാ പ്രതിനിധികള്‍ക്ക് അയച്ചു കൊടുത്തു. പ്രവാസികളെ സമൂഹമായി അംഗീകരിക്കുക, സ്റ്റേറ്റിന്റെ പരിഗണനയില്‍ കൊണ്ു വരിക, രാഷ്ട്രീയ പാര്‍ട്ടികളുടെ നയരൂപവത്കരണത്തില്‍ പ്രവാസി സമൂഹത്തെ സംബോധന ചെയ്യുക, സാമൂഹിക വികസന പദ്ധതികളില്‍ പരിഗണിക്കുക, പ്രവാസി യുവജനങ്ങളെ പരിഗണിക്കുക, തൊഴില്‍ സുരക്ഷിതത്വം, പാവപ്പെട്ട പ്രവാസികളെ ബി പി എല്‍ പട്ടികയില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തുക, പ്രവാസികളുടെ മക്കളെ വിദ്യാഭ്യാസ അവകാശ പരിധിയില്‍ കൊണ്ടു വരിക, കുടിയേറ്റ നിയമം ഭേദഗതി ചെയ്യുക തുടങ്ങിയ ആവശ്യങ്ങള്‍ പ്രവാസി അവകാശ രേഖയില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു. ഗള്‍ഫിലെ ആറു രാജ്യങ്ങളിലും എം എല്‍ എമാരെ പങ്കെടുപ്പിച്ച് നടത്തിയ യൂത്ത് പാര്‍ലിമെന്റില്‍ ചര്‍ച്ച ചെയ്താണ് അവകാശ രേഖ തയാറാക്കിയത്. അവകാശരേഖയുടെ പകര്‍പ്പ് ആവശ്യമുള്ള സംഘനടകയും വ്യക്തിത്വങ്ങളും rscgulf@gmail.com എന്ന ഇ മെയില്‍ വിലാസത്തിലോ +971 56 846 2979 എന്ന വാട്‌സ് ആപ്പ് നമ്പരിലോ ആവശ്യപ്പെടണം.

Leave a Reply